Le Méridien (Marriot) Chiang Mai

6-12 November 2022

MEET YOUR LOCAL ORGANISING COMMITTEES

Various special committees are working together hand in hand with the IPPA Secretariat and its incumbent Executive Committee to organise a great congress for the benefit of the IPPA community.


CONFERENCE CHAIRPERSON

Chawalit Khaokhiew, Faculty of Archaeology, Silpakorn University

NATIONAL ADVISORY COMMITTEE

Dean of the Faculty of Archaeology, Silpakorn University

Director of the Princess Maha Chakri Sirindhorn Anthropology Centre

General-Director of the Thai Fine Arts Department

Centre Director of the Southeast Asian Regional Centre for Archaeology and Fine Arts

HONOURABLE ADVISORY COMMITTEE

Pisit Charoenwongsa

Surapol Natapintu

Amara Srisuchat

SECRETARY

Rasmi Shoocongdej, Faculty of Archaeology, Silpakorn University

ACADEMIC ADVISORY COMMITTEE

Thanik Lertcharnrit, Faculty of Archaeology, Silpakorn University

Prasit Auetrakulvit Faculty of Archaeology, Silpakorn University

Representative (TBC, Princess Maha Chakri Sirindhorn Anthropology Centre)

Representative (TBC, Fine Arts Department)

Noel Hidalgo Tan, Centre Director of the Southeast Asian Regional Centre for Archaeology and Fine Arts

Podjanok Kanjanajuntorn, Faculty of Sociology and Anthropology, Thammasat University

Lia Genovese

LOCAL ORGANISING COMMITTEE

Saritpong Khunsong, Faculty of Archaeology, Silpakorn University

Naruphol Wangthongchaicharoen, Faculty of Archaeology, Silpakorn University

Pira Venunan, Faculty of Archaeology, Silpakorn University

Korakot Boonlop, Faculty of Archaeology, Silpakorn University

Borisut Boriphon, Faculty of Archaeology, Silpakorn University

Narupon Duangwises, Princess Maha Chakri Sirindhorn Anthropology Centre

Trongjai Hutangkura, Princess Maha Chakri Sirindhorn Anthropology Centre

Tanongsak Lertpipatworakul, Princess Maha Chakri Sirindhorn Anthropology Centre

Two Representatives (TBC, Fine Arts Department)

Two Representatives (TBC, Southeast Asian Regional Centre for Archaeology and Fine Arts)


ประธานคณะกรรมการดำเนินงาน

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ชวลิต ขาวเขียว คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

คณะกรรมการที่ปรึกษา

คณบดีคณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

ผู้อำนวยการศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

อธิบดีกรมศิลปากร

ผู้อำนวยการกลางศูนย์ภูมิภาคว่าด้วยโบราณคดีและวิจิตรศิลป์ภายใต้องค์การรัฐมนตรีศึกษาธิการแห่งเอเชียตะวันออกเฉียงใต้

คณะกรรมการที่ปรึกษาผู้ทรงคุณวุฒิ

ศาสตราจารย์พิเศษ ดร.พิสิฐ เจริญวงศ์

รองศาสตราจารย์สุรพล นาถะพินธุ

ดร.อมรา ศรีสุชาติ

เลขานุการ

ศาสตราจารย์ ดร.รัศมี ชูทรงเดช คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

คณะกรรมการที่ปรึกษาด้านวิชาการ

รองศาสตราจารย์ ดร.ธนิก เลิศชาญฤทธ์ คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

อาจารย์ ดร.ประสิทธิ์ เอื้อตระกูลวิทย์ คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

ผู้แทน ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

ผู้แทน กรมศิลปากร

ดร. Noel Hidalgo Tan ศูนย์ภูมิภาคว่าด้วยโบราณคดีและวิจิตรศิลป์ภายใต้องค์การรัฐมนตรีศึกษาธิการแห่งเอเชียตะวันออกเฉียงใต้

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พจนก กาญจนจันทร คณะสังคมวิทยาและมานุษยวิทยา มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

ดร. Lia Genovese

คณะกรรมการดำเนินงาน

รองศาสตราจารย์ ดร.สฤษดิ์พงศ์ ขุนทรง คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

อาจารย์ ดร.นฤพล หวังธงชัยเจริญ คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

อาจารย์ ดร.ภีร์ เวณุนันทน์ คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

อาจารย์ ดร.กรกฎ บุญลพ คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

นายบริสุทธิ์ บริพนธ์ คณะโบราณคดี มหาวิทยาลัยศิลปากร

ดร.นฤพนธ์ ด้วงวิเศษ ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

ดร.ตรงใจ หุตางกูร ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

นายทนงศักดิ์ เลิศพิพัฒน์วรกุล ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร (องค์การมหาชน)

ผู้แทนสองท่าน กรมศิลปากร

ผู้แทนสองท่าน ศูนย์ภูมิภาคว่าด้วยโบราณคดีและวิจิตรศิลป์ภายใต้องค์การรัฐมนตรีศึกษาธิการแห่งเอเชียตะวันออกเฉียงใต้